ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
28-07-2017, 21:03
378,182 กระทู้ ใน 21,926 หัวข้อ โดย 9,412 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: MAN4U
ขบวนการเสรีไทยเว็บบอร์ด (รุ่นแรก)  |  ทั่วไป  |  สภากาแฟ  |  ใครมีคะแนนเลือกตั้ง สมัย 2548 ขอหน่อยครับอยากนำมาวิเคราะห์เล่น ๆ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1]
ใครมีคะแนนเลือกตั้ง สมัย 2548 ขอหน่อยครับอยากนำมาวิเคราะห์เล่น ๆ  (อ่าน 4007 ครั้ง)
Can ไทเมือง
ขาประจำขั้นที่ 3
*******
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 13,486



เว็บไซต์
« เมื่อ: 08-11-2007, 02:33 »

แม้จะเป็นคะแนนฐานเก่า แต่สามารถนำมาพยากรณ์ ได้ในระดับหนึ่ง

ขอทั้ง แบบเขตและแบบระบบปาร์ตี้ลิสต์นะครับ

ยิ่งได้คะแนน รับไม่รับ ร่างรัฐธรรมนูญก็ยิ่งดี

เราคงพอจะมองความเป็นไปของบ้านเมืองได้บ้าง

แม้จะแตกต่างทั้งกระแสและกระสุนก็ตามเถอะ..

ข้อมูลปี 48 น่าจะบอกอะไรๆ ได้ดีในระดับหนึ่ง
บันทึกการเข้า

********Q********
ขาประจำขั้นที่ 3
*******
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 8,520


I'm Looking At You.


เว็บไซต์
« ตอบ #1 เมื่อ: 08-11-2007, 03:35 »



http://www.manager.co.th/Election48/ElectionTable.html

http://www.thannews.th.com/detialColumn.php?id=T082102b&issue=2102&cColumID=5

http://72.14.205.104/search?q=cache:NtPS_BzJQB4J:www.pantip.com/cafe/rajdumnern/topic/P5689112/P5689112.html+%E0%B8%84%E0%B8%B0%E0%B9%81%E0%B8%99%E0%B8%99%E0%B8%9C%E0%B8%A5%E0%B8%81%E0%B8%B2%E0%B8%A3%E0%B9%80%E0%B8%A5%E0%B8%B7%E0%B8%AD%E0%B8%81%E0%B8%95%E0%B8%B1%E0%B9%89%E0%B8%87+2548&hl=th&gl=th&strip=1
บันทึกการเข้า

Can ไทเมือง
ขาประจำขั้นที่ 3
*******
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 13,486



เว็บไซต์
« ตอบ #2 เมื่อ: 08-11-2007, 03:40 »

หมายเลขพรรคการเมือง ส.ส.ระบบสัดส่วน ทั้งหมด 18 พรรค
 
พรรคเพื่อแผ่นดิน  หมายเลข   1 
พรรครวมใจไทยชาติพัฒนา หมายเลข   2 
พรรคเครือข่ายชาวนาแห่งประเทศไทย  หมายเลข   3 
พรรคประชาธิปัตย์  หมายเลข   4 
พรรคพลังเกษตรกร  หมายเลข   5 
พรรครักเมืองไทย  หมายเลข   6 
พรรคแรงงาน  หมายเลข   7 
พรรคเกษตรกรไทย  หมายเลข   8 
พรรคประชาราช  หมายเลข   9 
พรรคนิติศาสตร์ไทย  หมายเลข  10 
พรรคพัฒนาประชาธิปไตย  หมายเลข  11 
พรรคพลังประชาชน  หมายเลข  12 
พรรคชาติไทย  หมายเลข  13 
พรรคดำรงไทย  หมายเลข  14 
พรรคมัชฌิมาประชาธิปไตย  หมายเลข  15
พรรคชาติสามัคคี         หมายเลข  16 
พรรคความหวังใหม่  หมายเลข  17 
พรรคประชากรไทย  หมายเลข  18

กลุ่มที่ 1 จ.แม่ฮ่องสอน จ.เชียงใหม่ จ.เชียงราย จ.พะเยา จ.น่าน จ.ลำปาง จ.ลำพูน จ.แพร่ จ.สุโขทัย จ.ตาก และจ.กำแพงเพชร

       พรรคประชาธิปัตย์                         
 1. นายเทอดพงษ์ ไชยนันทน์
 2. นายสามารถ ราชพลสิทธิ์
 3. พลเอกพิชาญเมธ ม่วงมณี
 4. นายสุรสิทธิ์ ตรีทอง
 5. นายเฉลิมพล เล้าเจริญ
 6. นายสุเมธ สุทธภักติ
 7. นายโด่ง แสวงลาภ
 8. นางอัมพร พูลสวัสดิ์
 9. นายพิทักษ์ ณ น่าน
10. นายจำเนียร พรหมเพชร 

พรรคพลังประชาชน   

1.  นายยงยุทธ ติยะไพรัช
 2.  นายสมชาย วงศ์สวัสดิ์
 3.  นายสมพงษ์ อมรวิวัฒน์
 4.  พ.ต.ท.กานต์ เทียนแก้ว
 5.  นายสัมพันธ์ เลิศนุวัฒน์
 6.  นายถาวร ตรีรัตน์ณรงค์
 7.  นายสุรสิทธิ์ วงศ์วิทยานันท์
 8.  นายบัวสอน ประชามอญ
 9.  นายนิคม เชาวน์กิตติโสภณ
10. นายภาคิน สมมิตร

 
        พรรคชาติไทย               
 
1.นายประพัฒน์ ปัญญาชาติรักษ์
 2.พล.ต.อ.ประสาน วงศ์ใหญ่
 3.นายอานนท์ เที่ยงตรง
 4.นายวิพัฒน์ คงมาลัย
 5.ว่าที่ร.ต.เจริญศักกดิ์ เอกสมาธิกุล
 6.นางสุจิตรา เหลืองอมรเลิศ
 7.พล.ต.พิชิต มีผดุง
 8.นางศิริพร ธนะสังข์
 9.นายวรเศรษฐ์ ฐิตกุลเศรษฐ์
10.นางรวงทิพย์ กันใจมา   

พรรครวมใจไทยชาติพัฒนา

1.นายเอนก เหล่าธรรมทัศน์
 2.นายเรืองฤทธิ์ ศิริสวัสดิ์
 3.พล.อ.อนันต์ อมรัชกุล
 4.นายอาคม ตุลาดิลก
 5.นายปฐมรัตน์ มโนกุลอนันต์
 6.นายอัครเดช สุภัคกุล
 7.นางสาวพิกุล จงบริบูรณ์
 8.นางสาวิณี ไทยกล้า
 9.นางสาววิมล สนุสรณ์เสรี
10.นายสมชน วงศ์คำมา

 
      พรรคมัชฌิมาธิปไตย               
 1.นางอนงค์วรรณ เทพสุทิน
 2.พล.ต.ต.อำพล งามจิตร
 3.นายพิพัฒน์ พรมวราภรณ์
 4.นายผดุงศักดิ์ พื้นแสง
 5.นายนเรศ ธำรงค์ทิพยกุล
 6.นายประสาสน์ชัย คงอรุณ
 7.ดร.ธีระ เจียบุญหยก
 8.ดร.ธนลักษณ์ ชาญเชี่ยว
 9.นายนฤพนธ์ งามชัยชูสิทธิ์
10.นางสาวนงคราญ ตะมะ   

พรรคเพื่อแผ่นดิน

1.นายสุรเดช ยะสวัสดิ์
 2.นายสุโชติ คุณกิตติ
 3.นายกัษณ คินิมาน
 4.นายบวร เมืองสุวรรณ
 5.นายสุภลศักดิ์ สุขเจริญวงศ์
 6.นางอรทัย ออประยูร
 7.นายชินชัย แก้วเรือน
 8.นางชุณห์พิมาน เชษฐ์เมทินี
 9.นายดุสิต สุวรรณวงศ์
10.นางสาวนิติการณ์ ตัวใหญ่



กลุ่มที่ 2 จ.อุตรดิตถ์ จ.พิษณุโลก จ.พิจิตร จ.เพชรบูรณ์ จ.นครสวรรค์ จ.ลพบุรี จ.อุทัยธานี จ.ขอนแก่น และจ.ชัยภูมิ
 
         พรรคประชาธิปัตย์                       
 
 1. นายไพฑูรย์ แก้วทอง
 2. นางมาลินี สุขเวชชวรกิจ
 3. นายพุฒิพงศ์ สงวนวงศ์ชัย
 4. นายสัญชัย อินทรสูตร
 5. พล.อ.ณรงค์ มหาคุณ
 6. นายสุรศักดิ์ ศรีแสงเอก
 7. นายประดิษฐ์ ทับทิมดี
 8. พ.ต.อ.ทรงภูมิ แจ้งเร็ว
 9. พ.ต.ท.วิชิต ศรีไชยวาน
10. นายชูชาติ ชาญประสิทธิ   

พรรคพลังประชาชน 

1. นายสันติ พร้อมพัฒน์
 2. รองศาสตราจารย์ชูศักดิ์ ศิรินิล
 3. นายสุนัย จุลพงศธร
 4. นายทองปักษ์ เพียงเกษ
 5. น.ส.กฤษณา สีหลักษณ์
 6. นายสุชน ชามพูนท
 7. นายสุรชัย เบ้าจรรยา
 8. นางรัตนาภรณ์ สมบูรณ์
 9. นางปานทิพย์ คนสมบูรณ์
10. นายเรืองเดช เหลืองบริบูรณ์ 



            พรรคชาติไทย 
                 
 1.นายอัศวิน วิภูศิริ
 2.นายธีระวัฒน์ ศิริวันสาณฑ์
 3.นายธีรพันธ์ วีระยุทธวัฒนะ
 4.พล.อ.เสถียร มีใจสืบ
 5.นายณรงค์ ปฏิบัติสรกิจ
 6.นายอาทิตย์ สุภา
 7.นายทวีศักดิ์ ท้วมคำ
 8.นายพิเชษฐ์ ชัยวัน
 9.นายรพีพัฐ องค์วิศิษฐ์
10.นางสาวจีรภา  ลอยเมฆ   

พรรครวมใจไทยชาติพัฒนา

1.นายประดิษฐ์ ภัทรประสิทธิ์
 2.นางอมรา นิโรจน์
 3.นายวิโรจน์ วิบูลรัตน์
 4.นายประสงค์ มงคลศิริ
 5.นายสมภพ เจิมขุนทด
 6.พ.อ.ประไะ สิงห์พรหม
 7.นายศักดิ์ดา เปรมจิตต์
 8.นายอากร นันทมานนท์
 9.พ.อ.สิงหนาท โพธิ์กล่ำ
10.นางณัชชา ดำรงโภวรรณ 



     พรรคมัชฌิมาธิปไตย                   
 1.พ.ต.ท.บรรยิน ตั้งภาภรณ์
 2.ดร.สุวิช ชมพูนุชจินดา
 3.นายเกษม ชัยสิทธิ์
 4.พ.อ.ดร.สีหเดช เกตุทอง
 5.พ.ต.อ.สุเทพ สัตถาผล
 6.นายโชคชัยพร ยิ้มแช่มรัตนชัย
 7.นายสมภพ อินทรกรอุดม
 8.นายโยธิน วงรัศมี
 9.นายสมศักดิ์ เกษไชย
10.นางเสมอจิต พุ่มเพ็ง   

พรรคเพื่อแผ่นดิน

1.นายสมเกียรติ ศรลัมพ์
 2.นายอรรถพล ชัยนันท์สมิตย์
 3.นายสุระ แสนคำฃ
 4.นายณรงค์เลิศ สุรพล
 5.นายจรรยา จินดาทิพย์
 6.นายจำลอง อาจคงหาญ
 7.นายชอบ สาแช
 8.นายสีหนาท ฦๅชา
 9.นายศิริชัยย์ ชัยชนะวงศ์
10.นายสุนทร ลีซีทวน 



        พรรคประชาราช                                                       
 1. นายก่ำซุง ประภากรแก้วรัตน์
 2. นางวันทิพย์ นิธิศพันธ์
 3. นายวิชัย วิสิทธิ์
 4. นายประเสริฐ สระคู
 5. นายชิน เด็งเจริญกุล
 6. นายธนภัทร บุญประทักษ์เวช
 7. พล.ต.เจริญ สุดโสภา
 8. น.ส.ศรีรัตน์ ฤกษ์พิชัย
 9. นายเพิ่มเกียรติ สัณฑมาศ
10. นายธนากร ทองจำรูญ   



กลุ่มที่ 3 จ.หนองคาย จ.นครพนม จ.สกลนคร จ.มุกดาหาร จ.อำนาจเจริญ จ.เลย จ.หนองบัวลำภู จ.ขอนแก่น และจ.ชัยภูมิ

         พรรคประชาธิปัตย์                         
 
 1. นายสุทัศน์ เงินหมื่น
 2. นางรัชฎภรณ์ แก้วสนิท
 3. นางวัชรินทร์ เกตะวันดี
 4. นายประศาสตร์ ผิวเรืองนนท์
 5. นายมนตรี ทัพขวา
 6. นายปิยะ พันลำ
 7. นายไพศาล ดงแสง
 8. นางเบญจมาศ พิมนิสัย
 9. นายสุรชัย ทิพยืมาตร์
10.นายบุญช่วย พัตภักดิ์ 

พรรคพลังประชาชน

1. นายศรีเมือง เจริญศิริ
 2. นายชวลิต วิชยสุทธิ์
 3. นายสุขุมพงศ์ โง่นคำ
 4. นายธนเทพ ทิมสุวรรณ
 5. นายกิตติศักดิ์ หัตถสงเคราะห์
 6. นายเทวฤทธิ์ นิกรเทศ
 7. นายวีระ รักความสุข
 8. นายชัยวัฒน์ กุลศักดิ์วิมล
 9. นายภูมิพัฒน์ พัชรทรัพย์
10.นายประยุทธ์ ศิริพานิชย์



            พรรคชาติไทย                 
 1.นายอวยชัย วะทา
 2.นางเนาวรัตน์ คูสกุลรัตน์
 3.นายพัฒนา โต๊ะชาลี
 4.นายอุทิศ นวลมณี
 5.นายวิชิต แสนแก้ว
 6.นางสุรภาธนันท์ นิธิยศจิระโชติ
 7.พ.ต.ท.ถวิล ลอยสายออ
 8.นางสาวกัลยารัตน์ ศิริกุล
 9.นางเทียนทอง ไชยกำบัง
10.นายนิพนธ์ คำภีระ 

พรรครวมใจไทยชาติพัฒนา

1.นายโชคสมาน ลีลาวงษ์
 2.นายธนชาติ ไชยทองพันธุ์
 3.นายหัสดี นาคะอินทร์
 4.นายสุริยา ธงอาษา
 5.นายฤทธิ์ ศรีประเสริฐ
 6.นายชัชวาล มัททวีวงศ์
 7.นายไพฑูรย์ คัชรินทร์
 8.นางรัชนก เหมพลชม
 9.นางจินตนา นุ่มวงศ์
10.นางสาวรัตนา เรืองศิริเวชกิจ 



   พรรคมัชฌิมาธิปไตย
                     
 1.นางมาลีรัตน์ แก้วก่า
 2.นพ.สวัสดิ์ ทรัพย์เจริญ
 3.นายมงคล ศิโรรัตนรังษี
 4.นายเสน่ห์ วิชัยวงศ์
 5.นายสุรพงษ์ วงศ์อารีย์
 6.นายคำจันทร์ จันทร์จำปา
 7.นายสุวิทย์ งอกศรี
 8.นายจิรวัฒน์ ตุลาพัฒน์
 9.นายยุทธการ นาผล
10.นายภัทรมงคล อภิรัฐพงษ์ 

พรรคเพื่อแผ่นดิน

1.พล.ต.อ.ประชา พรหมนอก
 2.นายกว้าง รอบคอบ
 3.นางอรัญญา สุจนิล
 4.นายสุพร สุภสร
 5.นางสาวณฐกมล นนทะโชติ
 6.นายไพเราะจิต เจริญยิ่ง
 7.นายอรุณี ชำนาญศิลป์
 8.นายวีระ ชัยพิมลผลิน
 9.นายวรนารถ บำรุงสวัสดิ์
10.นายวีระศักดิ์ พูลศิริกุล



    พรรคชาติสามัคคี
                         
1.นางนิชาภา คงงาม
2.นายประวิทย์ กิลี
3.นายบุญเกิด ปาปะเพ
4.นายบุญทัน กิลี
5.นายวิศาล จันทะแสง
6.นางสกาวเดือน กิลี
7.นางลักขณา แก้วธานี
8.นายจำนงค์ สอนวงษ์
9.นายนิรันดร์ กิลี
10.นายคำสี แก้วธานี

พรรคความหวังใหม่

1.นายสถาปน์ ศิริขันธ์
2.นางประจง ประสารฉ่ำ
3.นายสราวุท ทองเพ็ญ
4.นายพีระยุทธ ศิริขันธ์
5.นายประพันธ์ แสงจันทร์
6.นายองอาจ อุคำ
7.นายวราวุธ แสนเทพ
8.นายประเสริฐ ภิญโยศรี
9.นายสมบัติ โสภัณฑ์
10.จ.ส.ต.สุพจน์ สัจธรรม 

 
กลุ่มที่ 4 จ.บุรีรัมย์ จ.สุรินทร์ จ.ศรีสะเกษ จ.อุบลราชธานี จ.ยโสธร และจ.ร้อยเอ็ด


         พรรคประชาธิปัตย์                         
 
 1. นายวิฑูรย์ นามบุตร
 2. นายดนัย นพสุวรรณวงศ์
 3. นางจันทร์เพ็ญ สายเปิน
 4. นายประสงค์ สุภาสัย
 5. น.ส.จันทรพร ขันโมลี
 6. นางพิมพร สุนทรา
 7. นางพิสมัย จงจิตรักษ์
 8. นายศรีเมือง วัฒนาชีพ
 9. น.ส.อภิรดี สุพรรณฝ่าย
10.นางรัตนากร ขันอาสา 

พรรคพลังประชาชน

1. นายสุรพงษ์ สืบวงลี
 2. นายชัย ชิดชอบ
 3. นายเพิ่มพูน ทองศรี
 4. นายอดิศักดิ์ โภคกุลกานนท์
 5. พล.ต.อ.วิรุฬ ฟื้นแสน
 6. นายพฤฒิชัย วิริยะโรจน์
 7. นายมังกร ยนต์ตระกูล
 8. นายประเกียรติ นาสิมมา
 9. นายกล่ำคาน ปาทาน
10. พ.ต.ต.สำเนียง ลือเจียงคำ



            พรรคชาติไทย                 
 1.นายวีรศักดิ์ โควสุรัตน์
 2.นางกรองกาญจน์ วีสมหมาย
 3.นายบรรจง พงศ์ศาสตร์
 4.นายเอกพจน์ กฤตยเรืองโรจน์
 5.นายโกมินทร์ พิมพ์จันทร์
 6.นางนิตยา สารรัตน์
 7.นายปรีชา เดชะคำภู
 8.นางอรุณี บุญศิริธรรมชัย
 9.นางมยุรา อุทัยศรี
10.นางสาวอารียาพร พรมสาร 

พรรครวมใจไทยชาติพัฒนา

1.นายสุรชัย ดนัยตั้งตระกูล
 2.นายวิโรจน์ แสงมณี
 3.นายอาทิตย์ ยุทธเสรี
 4.นายวรนิต วินทะไชย
 5.นางสาวเย็นจิตร์ ชินนาค
 6.พล.ต.ต.สุธี สุทธิศิริวัฒนะ
 7.นายประมวล อุ่นใจ
 8.นายยุทธชัย ครองสิน
 9.พ.ต.วริทธิกร กันเมล์
10.นายฉลาด มะเสนะ



พรรคมัชฌิมาธิปไตย 
                     
 1.ดร.วีระศักดิ์ จินารัตน์
 2.นายการุณ ใสงาม
 3.นายวิชัย แข่งขัน
 4.นายสมใส ทองบุราณ
 5.นายเสกสรรค์ นิสัยกล้า
 6.นายทองสุข พูลสุข
 7.นายสถิต คำมะสอน
 8.ดร.อุทัย ภิรมย์รื่น
 9.ดร.นิพนธ์ ทาบุราญ
10.นายธีระ ไชยศรีสุข

พรรคเพื่อแผ่นดิน

 1.นายวัลลภ ไทยเหนือ
 2.นางกนกกาญจน์ ควรหา
 3.นายชาติชาตรี โยสีดา
 4.นางเพชรี เพชรสว่าง
 5.นายจิโรจน์ โชติพันธุ์
 6.นายทวีศักดิ์ สระใหญ่
 7.นายสถาพร ว่องสัธนพงษ์
 8.นายคำตา แคนบุญจันทร์
 9.นางพรรณทิพย์ จันทร์อารักษ์
10.นายสิทธิชัย โควสุรัตน์

 
  พรรคพัฒนาประชาธิปไตย               
 
1.นายสุรทิน พิจารณ์
2.นายสุวรรณ ทองหนุน
3.นายสมัย ยอดพรหม
4.นายประเสริฐ ยุทธเท้า
5.นายศุภวุธ คำศรี
6.ผศ.คำผล กองแก้ว
7.นายเอกธัญญา หลักคำ
8.นายลำพูล เมืองโคตร
10.นายดนัย ไสยโชติ

พรรคความหวังใหม่

 1.นายสุรสีห์ ผาธรรม
2.นายธีรชาติ เล็กสิงห์โต
3.นายประพันธ์ เวียงสมุทร
4.นายสุริยันต์ คงสุขดี
5.นางสาวอุไรวรรณ สุภากุล
6.นายทรงศักดิ์ สุริยวงศ์
7.นางวันทนา จงกลกลาง
8.นางบุญอาภา สุขบรรเทิง
9.นายปัณณวิชญ์ กะภูหิน
10.นายชวลิต ผ่องแผ้ว

กลุ่มที่ 5  จ.สระแก้ว จ.นครราชสีมา จ.ปทุมธานี จ.นครนายก จ.ปราจีนบุรี จ.ฉะเชิงเทรา จ.ชลบุรี จ.ระยอง จ.จันทบุรี และจ.ตราด

         พรรคประชาธิปัตย์                           
 
 1. นายไกรศักดิ์ ชุณหะวัณ
 2. นายสมเกียรติ พงษ์ไพบูลย์
 3. พ.อ.วินัย สมพงษ์
 4. นายภุชงค์ รุ่งโรจน์
 5. นายธงชัย อนันตกูล
 6. พล.ร.อ.นาวี ศานติกะนาวิน
 7. นายแสนคม อนามพงษ์
 8. พล.อ.อ.ธานี บวรพัฒนคุณ
 9. ร.ท.ปรีชา แจ่มจิรารักษ์
10.น.ส.จิตรลดา ศรีรัตนโช 

พรรคพลังประชาชน

1. นายวิรุฬ เตชะไพบูลย์
 2. นายสมพล เกยุราพันธุ์
 3. นายอัสนี เชิดชัย
 4. นายนพดล ปัทมะ
 5. นายวุฒิพงศ์ กิตติธเนศวร
 6. นางฤดีนารถ อุตตะโมต
 7. นายสมาน ภุมมะกาญจนะ
 8. นายอลงกรณ์ ทวีรักษา
 9. นายไพบูลย์ ประภาพิทยาพงษ์
10.นายชิงสวิด ทนขุนทด

 
พรรคชาติไทย                   
 1.นายอรรคพล สรสุชาติ
 2.นายวินัย วิริยกิจจา
 3.นายเกษม สุรศักดิ์เกษม
 4.นายเชาวน์ มณีวงษ์
 5.นายฐนนท์ศรณ์ เลิศฤทธิ์ศิริกุล
 6.นายอมร อนันตชัย
 7.นายสมาน กลิ่นเกษร
 8.นายณรงค์ กาญจนานนท์
 9.นางวิรตี ธรธนาอัศว
10.นายสากล ศรีวันทา 

พรรครวมใจไทยชาติพัฒนา

1.พล.อ.เชษฐา ฐานะจาโร
 2.นายวิรัช รัตนเศรษฐ
 3.พล.ต.ต.เถลิงศักดิ์ สุคนธมาล
 4.นายประทีป กรีฑาเวช
 5.นายนาวี ศรีนุชศาสตร์
 6.นายอารักษ์ ไชยริปู
 7.นายกิตติธร วงศ์ไตรรัตน์
 8.นายยอดยิ่ง พันธุ์ศรีนคร
 9.พล.ต สมาน เกษรอินทร์
10.นายเกรียงศักดิ์ เศรษฐเมธีกุล

 
        พรรคมัชฌิมาธิปไตย                         
 1.ดร.ประมวล เลี่ยวไพรัตน์
 2.นางกนกวรรณ วิลาวัลย์
 3.นางพัชณี การุณ
 4.นายกำพล ภู่มณี
 5.นายธนกร สมานกูลทอง
 6.นายธนะพล รังสิมานุรักษ์
 7.ดร.พิสิฐ ศิริรักษ์
 8.นายณัทชพงษ์ เลาวัณย์ศิริ
 9.ดร.ศรีสุดา เลิศยิ่งเจริญชัย
10.นายสมศักดิ์ ศรีสมุทร 

พรรคเพื่อแผ่นดิน

1.นายปุระพัฒน์ วิเศษจินดาวัฒนา
 2.นายวันชาติ บุญเก่า
 3.นางสาวปาลิดา ไชยธรากุล
 4.นายประดิษฐ์ จำเนียงผล
 5.นายดำรงค์ ลดหลั่น
 6.นายพงศ์พัฒน์ โชติมงคลจัน
 7.นายณัฏฐ์ กิตติกุล
 8.นายแสงชัย บูรณะรังศิลา
 9.นางสาวกนกวรรณ บุญจันทึก
10.นางจันทร์เพ็ญ ธรรมภิรานนท์

 
พรรคประชาราช 
                                                     
 1.นายเสนาะ เทียนทอง
 2.นายทินวุฒิ กุลดิลก
 3.พล.ต.ต.เสกสันต์ อุ่นสำราญ
 4.นายรุ่งเพชร ผาสุข
 5.นายสถิตย์ สวินทร
 6.นางกานดา มงคลหล้า
 7.นายฐานบุญส่ง พรหมสูตร
 8.พล.ต.สำราญ สายพิณ
 9.นางสาวสายใจ ภู่อ่อน
10.นายพลพิสิทธิ์ แจวจันทึก   


กลุ่มที่ 6  จ.กรุงเทพมหานคร  จ.นนทบุรี และ จ.สมุทรปราการ
       
 พรรคประชาธิปัตย์                         
 
 1. นายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ
 2. นายเจริญ คันธวงศ์
 3. ม.ร.ว.สุขุมพันธ์ บริพัตร
 4. ดร.ผุสดี ตามไท
 5. ดร.ประกอบ จิรกิติ
 6. นายบุรณัชย์ สมุทรักษ์
 7. นางอานิก อัมระนันทน์
 8. นายประกอบ สังข์โต
 9. นายอิสรา สุนทรวัฒน์
10.นายชีวเวช เวชชาชีวะ 

พรรคพลังประชาชน

1. นายสมัคร สุนทรเวช
 2. ร.ต.อ.เฉลิม อยู่บำรุง
 3. นายมิ่งขวัญ แสงสุวรรณ
 4. นายจตุพร พรหมพันธุ์
 5. นายมานิตย์ จิตต์จันทร์กลับ
 6. พล.ต.ท.ชัจจ์ กุลดิลก
 7. นายธวัชชัย สุทธิบงกช
 8. นายปลอดประสพ สุรัสวดี
 9. นายพิทยา พุกกะมาน
10.พล.ต.อ.จำลอง เอี่ยมแจ้งพันธุ์

 
  พรรคชาติไทย
                       
 1.พลเอกยุทธศักดิ์ ศศิประภา         
 2.นายธรรมา ปิ่นสุกาญจนะ
 3.พันเอกนาฬิกอติภัค แสงสนิท
 4.นายเอกสิทธิ์ คุณานันทกุล
 5.พล.ต.ท.วัฒนชัย วารุณประภา
 6.นายชัยวัฒน์ พสกภักดี
 7.นางสาวอรุณี ศรีโต
 8.พลตรีหญิงอรนันท์ หาญยุทธ       
 9.นายประสาน ประวัติรุ่งเรือง
10.นายรัฐชทรัพย์ นิชิด้า   

พรรครวมใจไทยชาติพัฒนา

1.นายประพาส ลิมปะพันธุ์
 2.นายสมคาด สืบตระกูล
 3.นายประเชิญ ปิยะปัญจนิตย์
 4.นายสุรัฐ ศิลปอนันต์
 5.นายนิตรัฐ พัฒนกุล
 6.นายทศพร หงสนันทน์
 7.นายชำนาญ มาร์คเซียน วีรวรรณ
 8.นายธนภัทร ปาลกะวงศ์ ณ อยุธยา
 9.นายเอกเพชร ขันชื่อ
10.นายชาญ คราประยูร

 
พรรคมัชฌิมาธิปไตย
                   
 1. นายประชัย เลี่ยวไพรัตน์
 2.นายอัมรินทร์ คอมันตร์
 3.น.พ.ธีรยุทธ์ นิ่มสกุล
 4.นายเกษมสุข ทรงวัชราภรณ์
 5.นายมนัส สุขสมาน
 6.ดร.ณรงค์ พิริยะเอนก
 7.นายดิษฐ์อัชพณ สุตรสุคนธ์       
 8.นายดามพ์ เผด็จดัสกร
 9.นายธีรัจชัย พันธุมาศ
10.ดร.วิษณุ พะลายนนท์ 

พรรคเพื่อแผ่นดิน

1.ม.ร.ว.กิติวัฒนา ไชยันต์
 2.นายถิระชัย วุฒิธรรม
 3.นายจิรายุ วสุรัตน์
 4.นายปาน พึ่งสุจริต
 5.นพ.พฤฒิชัย ดำรงรัตน์
 6.นางจุฑามาศ ศิริวรรณ
 7.นายวชระมณฑ์ คุณะเกษมธนาวัฒน์
 8.นายภูวเดช อินทวงศ์
 9.นายพิสุทธิ์ เดชะไกศยะ
10.นายสันติ สาทิพย์พงศ์

 
พรรคประชาราช                                                     
 
1. นายสมบัติ เมทะนี
2. สุรพล ศรวิเศษ
3. พ.ต.อ.รัชพล ทองอ่อน
4. นายเสนาะ บุญสมเชื้อ
5. นายอรรถกร โพธิสมภรณ์
6. น.ส.วันทนีย์ พรงาม
7. นายธนาวุฒิ ทิพย์ประเสริฐ
8. นายโกศล หกสุวรรณ
9. นางพิมพ์พจี ชูติกมลธรรม
10.นายถนอมศักดิ์ นวลเศรษฐ   

กลุ่มที่ 7  จ.ระนอง จ.ชุมพร จ.ประจวบคีรีขันธ์ จ.เพชรบุรี จ.ราชบุรี จ.สมุทรสงคราม จ.สมุทรสาคร จ.นครปฐม จ.กาญจนบุรี จ.สุพรรณบุรี จ.ชัยนาท จ.สิงห์บุรี จ.อ่างทอง จ.อยุธยา และจ.สระบุรี

 พรรคประชาธิปัตย์                         
 
 1. พล.ต.มนูญกฤต รูปขจร
 2. นายนิพนธ์ วิสิษฐยุทธศาสตร์
 3. นายสุวโรช พะลัง
 4. นายอรรถพร พลบุตร
 5. นายปัญญวัฒน์ บุญมี
 6. นายบรรพต ต้นธีรวงศ์
 7. นางน้ำผึ้ง สุขเสอี่ยม
 8. นายประจักษ์ชัย ณ สงขลา
 9. นายทวีศักดิ์ วิศิษฎางกูร
10.นายธวัช มนูธรรมธร

พรรคพลังประชาชน

 1. นายไชยา สะสมทรัพย์
 2. พล.ต.ศรชัย มนตริวัต
 3.  ร.ต.ท.เชาวริน ลัทธิศักดิ์ศิริ
 4. นายเรวัต ศิรินุกูล
 5. พล.ต.ท.วิโรจน์ เปาอินทร์
 6. นายสุพจน์ ฤชุพันธุ์
 7. นายธงชาติ รักษากุล
 8. พ.ต.อ.ปรีดี เจริญศิลป์
 9. นายคำรพ สาระจิตต์
10 นายประชุม ทองมี 

พรรคชาติไทย
                   
 1.นางสาวกัญจนา ศิลปอาชา
 2.นายประภัตร โพธสุธน
 3.นายจองชัย เที่ยงธรรม
 4.นางบุปผา รอบรู้
 5.นายสุชิน ควรสงวน
 6.พล.ต.ต.พงศ์ชัย สุขะหุต
 7.นายวิรัช วัฒนไกร
 8.นายยงยุทธ นพเกตุ
 9.นายราเชนทร์ ยอดยิ่ง
10.นายนนทนันท์ บัวบาน 

พรรครวมใจไทยชาติพัฒนา

1.นายเฉลิมชัย แย้มกลีบบัว
 2.นายสมชาย อิ่มอุดมศักดิ์
 3.นายภูมินทร์ พลีคาม
 4.นายธนบูรณ์ เจริญพร
 5.นายถวัลย์ อริยพฤกษ์
 6.นายมนตรี ด้วงทองคำ
 7.นางสาววีร์รฎา ประดิษฐ์เรืองชาญ
 8.นางสาวสายฝน ประเสริฐ
 9.นางสาวกาญจนา ประเสริฐ
10.นายอำนวย พุมมา

พรรคมัชฌิมาธิปไตย
                         
 1.พล.ท.ชนินทร์ มหาตมัน
 2.นายประโภชฌ์ สภาวสุ
 3.นายปกรณ์ ชิตตนันท์
 4.นายดำรง ม่วงงาม
 5.นายมานัส ธีระศิลป์
 6.นายทนงศักดิ์ งามการะ
 7.นายธีระ  ฉิมตะวัน
 8.ว่าที่พ.ต.ธำรง เกียรติกังวาฬไกล
 9.นายทิฆัมพร บุญญวิจิตร
10.พันเอกทวีศักดิ์ สุนทรวงศ์
 
พรรคเพื่อแผ่นดิน

1.พล.ต.ท.อินธเดช พรพีรพาน
 2.นายสุรินทร์ ขุนฑวุฒิ
 3.นายปราโมทย์ ไพชนม์
 4.นายพินิจ ศาสตร์สาระ
 5.นายนคร อุทัยกัณฑ์
 6.นายวิสูตร ไชยเดช
 7.นายปรมัตถ์ จันทร์บัว
 8.นายปริทัศน์ ไพชนม์
 9.นางสาวสุรีรัตน์ มาโต
 10.ม.ล.ศรีสวาสดิ์ อิศรางกูรฯ(?)
 10.นายพลพิสิทธิ์ แจวจันทึก (?)

กลุ่มที่ 8  จ.สุราษฎร์ธานี จ.พังงา จ.ภูเก็ต จ.กระบี่ จ.นครศรีธรรมราช จ.ตรัง จ.พัทลุง จ.สตูล จ.สงขลา จ.ปัตตานี จ.ยะลา และจ.นราธิวาส

พรรคประชาธิปัตย์                         
 
 1. นายชวน หลีกภัย
 2. นายบัญญัติ บรรทัดฐาน
 3. นายไตรรงค์ สุวรรณคีรี
 4. นายจุรินทร์ ลักษณวิศิษฏ์
 5. นายชำนิ ศักดิเศรษฐ์
 6. นายนิพนธ์ บุญญามณี
 7. นายพีรยศ ราฮิมมูลา
 8. น.ส.เฉลิมลักษณ์ เก็บทรัพย์
 9. นายโกเมศ ขวัญเมือง
10. นายภูเบศ จันทนิมิ 

พรรคพลังประชาชน

1. นายอารีเพ็ญ อุตรสินธุ์
 2. นายณัฐวุฒิ ใสยเกื้อ
 3. นายสมาน เลิศวงศ์รัฐ
 4. นายศุภชัย ใจสมุทร
 5. นายบุญญา หลีเหลด
 6. พล.ท.โอภาส รัตนบุรี
 7. นายธงชาติ รัตนวิชา
 8. นายสุลัยมาลย์ วงษ์พานิช
 9.  นายอาคม สุวรรณนพ
10.นายผ่อง เล่งอี้



พรรคชาติไทย
                 
 1.นายนิกร จำนง
 2.นายมูฮำมัดซูลฮัน ลามะทา
 3.นายทวีพงษ์ วิชัยดิษฐ
 4.นายวรรโณ เวชศาสตร์
 5.นายสมภาศ พจนปรีชา
 6.นางสาวจินตนา วรศรี
 7.นายวีรวัฒน์ วรรณศิริ
 8.นายเจิม อินทรกุล
 9.นายอรุณ สุชาฎา
10.นายถิรเดช เพ็ชร์กูล 

พรรครวมใจไทยชาติพัฒนา

1.นายมุคตาร์ กีละ
 2.นายสมัคร สำเภารัตน์
 3.นายสุขสันต์ เกษตรกาลาม์
 4.นายบาเฉด หวังโสะ
 5.นายทศภณ หนักแน่น
 6.นายรุสดี แวบือซา
 7.นายศิรพล วัตตะสิงห์
 8.นายสำราญ สินธ์ทอง
 9.นายชาญยุทธ นพคุณ
10.นายสะอูดี ละบายดีมัญ

พรรคมัชฌิมาธิปไตย
                             
 1.นายไพศาล แก้วประสม
 2.นายสถิตย์ แสงสี
 3.นายมณฑล ชาติสุวรรณ
 4.พล.ท.พินิจ อนุกูล
 5.ผศ.ชิต ปุริโสดม
 6.นายนาวี พรหมทรัพย์
 7.นายพิบูลย์  สาระวารี
 8.นายพิชารัตน์  คชรัตน์
 9.นายมันโซร์   สาและ
10.นายอับดุลรอมัน ลาเต๊ะ

พรรคเพื่อแผ่นดิน
 
1.นายมานพ ปัตนวงศ์
 2.นายทวี สุระบาล
 3.นายสบาย ไสยรินทร์
 4.นายสมบัติ แก้วสองเมือง
 5.นายกูแอน มาตากุล
 6.ว่าที่ ร.ต.อิลยัส หะยีอาแว
 7.นายวันประทีป วาระเพียง
 8.นายวันชาย เจ๊ะโส้
 9.นายอมาโด เด็นหมิน
10.นายกาแมน สมาด

 
หมายเหตุ : รายชื่อผู้สมัครส.ส.แบบสัดส่วนจากพรรคต่างๆ อย่างไม่เป็นทางการ
บันทึกการเข้า

Can ไทเมือง
ขาประจำขั้นที่ 3
*******
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 13,486



เว็บไซต์
« ตอบ #3 เมื่อ: 08-11-2007, 04:00 »

ข้อมูลของคุณ คุณ : zoroman  ตามกระทู้ ของราชดำเนิน

http://72.14.205.104/search?q=cache:NtPS_BzJQB4J:www.pantip.com/cafe/rajdumnern/topic/P5689112/P5689112.html+%E0%B8%84%E0%B8%B0%E0%B9%81%E0%B8%99%E0%B8%99%E0%B8%9C%E0%B8%A5%E0%B8%81%E0%B8%B2%E0%B8%A3%E0%B9%80%E0%B8%A5%E0%B8%B7%E0%B8%AD%E0%B8%81%E0%B8%95%E0%B8%B1%E0%B9%89%E0%B8%87+2548&hl=th&gl=th&strip=1

ดีมากครับ แต่ถ้ามีคะแนนพรรครายจังหวัด ก็วิเคราะห์ได้ลึกกว่า เพราะเที่ยวนี้ แบ่ง 8 เขต น่าจะเจาะลงเป็นฐานคะแนน 8 เขต จะสวยมาก

ข้อมูลผู้จัดการ เสียดาย ไม่มีตาราง คะแนน ที่ 2 ที่ 3

ไม่งั้นจะเห็นคะแนน เขตได้ชัดขึ้น ลงลึกไปถึงตัวผู้สมัครแต่ละเขต ซึ่งเป็นเขตใหญ่ขึ้น

ที่สำคัญ คะแนน รายหน่วย ที่แตกอำเภอ จะทำให้เห็นภาพชัดขึ้นอีก

ผมเข้าใจว่า หากดูตามฐานคะแนนอำเภอ แทบจะฟันธงได้เลย....
อย่าลืมว่า การแข่งเขตใหม่ ทำให้เกิดการได้เปรียบเสียเปรียบ ค่อนข้างสูง

ผมคิดว่าพวกพรรคการเมือง คงมีตัวเลขลงลึกถึงรายหน่วย...
บันทึกการเข้า

********Q********
ขาประจำขั้นที่ 3
*******
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 8,520


I'm Looking At You.


เว็บไซต์
« ตอบ #4 เมื่อ: 08-11-2007, 05:33 »

ข้อมูลจากมติชน


วิธีคำนวณ ส.ส.สัดส่วน อิงปาร์ตี้ลิสต์48ฟันธงกลุ่ม6 พปช.-ปชป.ฉลุย4ที่นั่ง-ชูวิทย์ปิ๋ว

มติชนเลือกตั้ง ขอนำเสนอวิธีการคำนวณ ส.ส.ระบบสัดส่วน โดยเทียบเคียงจากข้อมูลผลการเลือกตั้งระบบปาร์ตี้ลิสต์ วันที่ 6 กุมภาพันธ์ 2548 ของกรุงเทพมหานคร (กทม.) สมุทรปราการ และนนทบุรี ซึ่งถือเป็น กลุ่ม 6 ของการเลือกตั้งรูปแบบใหม่
ผู้มีสิทธิเลือกตั้งในปี 2548

กทม. 5,695,956 คน

สมุทรปราการ 1,107,626 คน

นนทบุรี 999,057 คน

รวมผู้มีสิทธิเลือกตั้ง 7,802,639 คน

คะแนนปาร์ตี้ลิสต์ กทม.ปี 2548

ไทยรักไทย 1,668,102 คะแนน

ประชาธิปัตย์ 972,290 คะแนน

ชาติไทย 176,347 คะแนน

คะแนนปาร์ตี้ลิสต์ สมุทรปราการปี 2548

ไทยรักไทย 343,578 คะแนน

ประชาธิปัตย์ 92,301 คะแนน

ชาติไทย 21,953 คะแนน

17 พรรคที่เหลือได้ 23,277 คะแนน

คะแนนปาร์ตี้ลิสต์ นนทบุรี ปี 2548

ไทยรักไทย 308,329 คะแนน

ประชาธิปัตย์ 143,438 คะแนน

ชาติไทย 25,496 คะแนน

17 พรรคที่เหลือได้ 66,411 คะแนน

รวมคะแนนปาร์ตี้ลิสต์ใน 3 จังหวัดปี 2548

ไทยรักไทย 2,320,009 คะแนน

ประชาธิปัตย์ 1,208,029 คะแนน

ชาติไทยได้ 223,796 คะแนน

17 พรรคที่เหลือได้ 169,463 คะแนน

คะแนนปาร์ตี้ลิสต์ทุกพรรคใน 3 จังหวัดได้รวม 3,921,297 คะแนน

วิธีคำนวณระบบสัดส่วน

สมมุติว่าคะแนนปาร์ตี้ลิสต์ 3,921,297 คะแนน คือคะแนนรวมระบบสัดส่วนของ กลุ่ม 6

หลักการคำนวณหาจำนวน ส.ส.ระบบสัดส่วนนั้น ตาม พ.ร.บ.ประกอบรัฐธรรมนูญว่าด้วยการเลือกตั้ง ส.ส.และการได้มาซึ่ง ส.ว. มาตรา 90 ดำเนินการตามขั้นตอน ดังนี้

1.นำคะแนนเลือกตั้ง ส.ส.ระบบสัดส่วนของทุกพรรคมารวมกันแล้วหารด้วย 10

3,921,297 หาร 10 ได้คะแนนเฉลี่ยต่อ ส.ส.1 คน คือ 392,129 คน

2.นำคะแนนเฉลี่ยดังกล่าวไปหารคะแนนของพรรคการเมืองที่ได้รับเลือกตั้ง

พรรคไทยรักไทยจะได้ ส.ส.สัดส่วนกลุ่ม 6 จำนวน 5.916 (เกิน 0.5 ปัดขึ้น)

พรรคประชาธิปัตย์จะได้ ส.ส.จำนวน 3.08

พรรคชาติไทยจะได้ ส.ส. จำนวน 0.57

เท่ากับว่า พรรคไทยรักไทยได้ ส.ส.ระบบสัดส่วน 6 คน พรรคประชาธิปัตย์ได้ 3 คน และพรรคชาติไทยได้ 1 คน อีก 17 พรรคที่เหลือไม่ได้

อย่างไรก็ดี บรรยากาศการเมืองในปี 2548 ย่อมแตกต่างกับปี 2550 คะแนนความนิยมของพรรคใหญ่ในกลุ่ม 6 จึงน่าจะเปลี่ยนแปลงไปมากพอสมควร

ตรงนี้พอคาดการณ์ได้ว่า ในการเลือกตั้งใหญ่ 23 ธันวาคมนี้ บัญชีสัดส่วนอันดับ 1-3 ของพรรคพลังประชาชน และประชาธิปัตย์น่าจะลอยลำ อันดับ 4 มีลุ้นได้ อันดับ 5 ยัง 50-50 แต่อันดับ 6-10 เสี่ยงสอบตกสูง

สำหรับพรรคชาติไทย ไม่ใช่เรื่องแปลกที่นายชูวิทย์ กมลวิศิษฎ์ รองหัวหน้าพรรค ไม่พอใจนายบรรหาร ศิลปอาชา หัวหน้าพรรค อย่างมากที่ผลักดัน พล.อ.ยุทธศักดิ์ ศศิประภา อดีต รมช.กลาโหม อยู่อันดับ 1 ในบัญชีสัดส่วน

เนื่องเพราะนายชูวิทย์ตระหนักดีว่า ถึงได้ขึ้นชั้นเบอร์ 2 ชาติไทย แต่จะมีประโยชน์อะไรถ้า สอบตก

บันทึกการเข้า

********Q********
ขาประจำขั้นที่ 3
*******
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 8,520


I'm Looking At You.


เว็บไซต์
« ตอบ #5 เมื่อ: 08-11-2007, 05:45 »


ข้อมูลสถิติ และผลการเลือกตั้ง
สมาชิกสภาผู้แทนราษฎร
พ.ศ. 2548

http://www.ect.go.th/thai/download49/book_mp_48.pdf
บันทึกการเข้า

********Q********
ขาประจำขั้นที่ 3
*******
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 8,520


I'm Looking At You.


เว็บไซต์
« ตอบ #6 เมื่อ: 08-11-2007, 05:47 »


สำนักงานกกต.ประจำจังหวัด

http://www.ect.go.th/thai/service/links.html
บันทึกการเข้า

********Q********
ขาประจำขั้นที่ 3
*******
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 8,520


I'm Looking At You.


เว็บไซต์
« ตอบ #7 เมื่อ: 08-11-2007, 05:53 »



ท่านใดอยากจะร่วมวิเคราะห์ก็เชิญนะครับ

หรือมีข้อมูล ที่น่าสนใจ เพิ่มเติม จากแหล่งใดก็เชิญครับ.. 
บันทึกการเข้า

Can ไทเมือง
ขาประจำขั้นที่ 3
*******
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 13,486



เว็บไซต์
« ตอบ #8 เมื่อ: 08-11-2007, 05:55 »

ระดับชาติไทยยังลุ้นไม่ขึ้น

แล้ว คุณประชัย ของผมก็เป็น สต. ซีครับ อิ อิ


สัปดาห์หน้า ประชาชาติ อาจมีประเมินเบื้องต้นให้ดูครับ ถ้าเดาไม่ผิด

แต่การย้ายพรรคของ ไทยรักไทยไปลงเพื่อแผ่นดิน มัชฌิมา รวมใจไทยชาติพัฒนา ก็อาจทำให้คะแนนพรรคหดหายไปบ้าง

ต้องรอดูความชัดเจนอีกครั้ง หลังประกาศลงสมัคร สส.เขต
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08-11-2007, 06:05 โดย CanCan » บันทึกการเข้า

eAT
ขาประจำขั้นที่ 3
*******
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 1,066



« ตอบ #9 เมื่อ: 08-11-2007, 10:47 »

ประชัยตกแน่นอน

ส่วนการคิดคะแนน ไม่ตรงกับ ดร. เจิมศักดิ์ บอกนะครับ
เขาไปปัดเศษขึ้นนะครับ เขาเอาแต่เลขเต็มๆ ส่วนเศษ
เขาเอามาดูกันว่า พรรคไหนเศษมากที่สุด จะได้ไป

สมมติว่า พรรค ก ได้ 6.6 พรรค ข. ได้ 3.2 พรรค ค. ได้ 0.7
พรรค ค. จะได้ 1 คน พรรค ก ได้ 6 พรรค ข ได้ 3
บันทึกการเข้า
Can ไทเมือง
ขาประจำขั้นที่ 3
*******
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 13,486



เว็บไซต์
« ตอบ #10 เมื่อ: 08-11-2007, 12:20 »

ผมไปลุ้น "เพื่อแผ่นดิน" กับ คะแนนสมุทรปราการ จากกลุ่มปากน้ำ สมุทรปราการ นนทบุรี มีลุ้นครับ

ถ้ามา 500,000 อาจได้ 1 ที่นั่ง ปักธงได้ 1 ก็เก่งแล้ว


อ้อ..ข้อมูลเว็บ กกต. สุดยอด เกือบ ๆ 1,000 หน้า หากันตาแฉะ อิ อิ
บันทึกการเข้า

********Q********
ขาประจำขั้นที่ 3
*******
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 8,520


I'm Looking At You.


เว็บไซต์
« ตอบ #11 เมื่อ: 08-11-2007, 17:51 »




เห็นข้อมูลบัญชีรายชื่อแล้ว  ต้องทำใจว่า

การเมืองไทย จะหวังอะไรจากนักการเมือง และครม.มากนัก คงไม่ได้

ตรงนี้จะเป็นช่องให้ธุรกิจหาทางเข้ามาครอบงำการเมืองได้

คนดีๆในระบบราชการ และการเมือง คงจะต้องปล่อยให้ ผ่านการเลือกตั้งครั้งนี้ไปก่อน..

เพื่อให้ปัญหาหมักหมมแก้ไขตัวมันเองบ้าง..
บันทึกการเข้า

Kittinunn
Aloha007
Global Moderator
ขาประจำขั้นที่ 3
*****
ออฟไลน์ ออฟไลน์

เพศ: ชาย
กระทู้: 3,127


ไปได้สวย...ด้วยเกียร์ต่ำ!!!


เว็บไซต์
« ตอบ #12 เมื่อ: 08-11-2007, 18:21 »

นอกเรื่อง

เว็บไซต์ พลังประชาชน

frame เต็มไปหมด

 

(ตอนเว็บเดี้ยง)


* ppp_1820-20071108.GIF (42.71 KB, 1024x768 - ดู 311 ครั้ง.)
บันทึกการเข้า

“ผมเขียนไปในบล็อกนั้น แบบข้างบนนี้เหมือนกัน นึกว่า จะโพสต์ ปรากฏว่า เขาบอกว่า ต้อง สมัครสมาชิกก่อน ผมขี้เกียจ เลยมาโพสต์ที่นี่แทน อ้อ ตอนเขียน ผมใส่คำว่า ทุเรศ และ น่าสมเพช ไปด้วย” (อ.สมศักดิ์ เจียมธีระสกุล-เว็บบอร์ดฟ้าเดียวกัน - ข้อความในเสรีไทย โดย Snowflake)

********Q********
ขาประจำขั้นที่ 3
*******
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 8,520


I'm Looking At You.


เว็บไซต์
« ตอบ #13 เมื่อ: 08-11-2007, 18:32 »

นอกเรื่อง

เว็บไซต์ พลังประชาชน

frame เต็มไปหมด

 

(ตอนเว็บเดี้ยง)

เว็บสัตว์ประหลาด เหมือนตัวนอมินี ไปไม่รอด

ในพื้นที่อีสาน ก็ใช่ว่าจะรอด อาการเดียวกัน

ผลงานหมักหมักหมม รับใบสั่งได้ทุกประเภทจริงๆ
บันทึกการเข้า

watson
ขาประจำ
*****
ออฟไลน์ ออฟไลน์

เพศ: ชาย
กระทู้: 393


« ตอบ #14 เมื่อ: 09-11-2007, 13:27 »

ประชัยตกแน่นอน

ส่วนการคิดคะแนน ไม่ตรงกับ ดร. เจิมศักดิ์ บอกนะครับ
เขาไปปัดเศษขึ้นนะครับ เขาเอาแต่เลขเต็มๆ ส่วนเศษ
เขาเอามาดูกันว่า พรรคไหนเศษมากที่สุด จะได้ไป

สมมติว่า พรรค ก ได้ 6.6 พรรค ข. ได้ 3.2 พรรค ค. ได้ 0.7
พรรค ค. จะได้ 1 คน พรรค ก ได้ 6 พรรค ข ได้ 3

ถ้าได้เศษเท่ากันละครับจะคิดยังไง
ตัวอย่างเช่น พรรก ก. ได้ 9.5 พรรค ข. ได้ 0.5
อย่างนี้จะยกผลประโยชน์ให้พรรค ข. ได้ 1 คนในฐานะที่อุตส่าห์ได้ตั้ง 0.5 คะแนน หรือจะให้พรรค ก. ได้ 10 คนไปเต็ม ๆ
บันทึกการเข้า
Can ไทเมือง
ขาประจำขั้นที่ 3
*******
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 13,486



เว็บไซต์
« ตอบ #15 เมื่อ: 09-11-2007, 16:15 »

เค้าให้ใช้คะแนนเต็มก่อนครับ

พอรอบสองมาคิดเศษ หากเท่ากันให้จับสลาก ( เรื่องจริงนะครับ ) ระเบียบว่ายังงั้นจริง ๆ
บันทึกการเข้า

หน้า: [1]
    กระโดดไป: