ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
21-09-2019, 22:33
378,182 กระทู้ ใน 21,926 หัวข้อ โดย 9,412 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: MAN4U
ขบวนการเสรีไทยเว็บบอร์ด (รุ่นแรก)  |  ทั่วไป  |  สภากาแฟ  |  ฟันธงตั้งรัฐบาลใหม่แต่ไก่โห่...ไม่รู้จะโดนโห่มั๊ย...อิ อิ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1]
ฟันธงตั้งรัฐบาลใหม่แต่ไก่โห่...ไม่รู้จะโดนโห่มั๊ย...อิ อิ  (อ่าน 1725 ครั้ง)
Can ไทเมือง
ขาประจำขั้นที่ 3
*******
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 13,486



เว็บไซต์
« เมื่อ: 02-11-2007, 14:46 »

ท่าทางใครก็หยุด "หนุ่มมาร์ค" ไม่ได้ซะแล้วกระมัง

อ่านมติชนสุดสัปดาห์ มาหมาด ๆ ก็เห็นตรงกันกับ ทางฝั่งวิเคราะห์การเมืองไทยรัฐ

หลังจาก "บิ๊กเติ้ง" ระล่ำระลักออกมาให้ข่าว จะไม่ทำให้ผู้ใหญ่ที่เคารพมา 30 ปี ผิดหวัง

ปลดชะนวนข่าวไปต่อสายถึงลอนดอนในทันที หลังจรเข้ลงรูปลาไหลได้วันเดียว

ถึงวันนี้เมื่อ "พ่อใหญ่จิ๋ว" งดบิ๊กเซอร์ไพรซ์ กับ "ป๋าเหนาะ" ปล่อยให้นายทหารคนสนิท พลเอกวิชิต ยาทิพย์ ไปลง "เพื่อแผ่นดิน"

ตัวพ่อใหญ่ คงจะทำหน้าที่ประธานยุทธศาตร์ไปพลาง ๆ

ก็เป็นอันว่า เขตอีสานเหนือของพินิจ ติดปีก "ธงเขียว" เต็มพื้นที่ พร้อม ๆ กับบารมี พล.ต.อ. ประชา พรหมนอก ลงเบอร์ 1

คนอื่นหาที่ลงกันหมดแล้วยังเหลือ ป๋าเหนาะกับลูก ๆ หลาน ๆ เฝ้าอยู่โยงประชาราช

แต่ก็มีสายตรงจาก สุเทพ เทือกสุบรรณ บอกว่าไม่ทิ้งกันยามยากพอได้ปลอบใจกันไป ในฐานะที่เคยป่วยการเมืองสมัยลงมติ CTX

ก็เป็นอันว่าทุกอย่างลงตัว รัฐบาลใหม่มีสูตรที 1 คือ ปชป. - ชาติไทย -เพื่อแผ่นดินไทย-รวมใจไทยชาติพัฒนา และ ป๋าเหนาะสุดเลิฟ

คะแนนเสียง 300 ปริ่ม ๆ ไม่มากมายอะไร ( ปล่อยให้พลังประชาชนไป 150-160 กับ ประชัย ณ พันธมิตร 30-40 ก็ยังสวย )

ส่วนฝ่ายค้าน มองแล้วเห็น ๆ คือ "พลังประชาชน กับมัชฌิมา" ค่อนข้างแน่...แก้ลำ ทีมพันธมิตร ฐานคิดไม่ซื่อ...

ให้ 2 ฝ่ายค้านไปทะเลาะกันเอาเอง คนอื่นไม่เกี่ยว

"กฤษณะ ล้วงลูก" ยังแถมข่าวกระซิบห้ามกระพริบตา "บิ๊กบัง" อาจลง สส.พรรค เพื่อแผ่นดิน ใจกลางกรุงเทพเป็นเบอร์ 1

ใครพรรคใหนที่คุย ๆ ไว้ เกิน 250 เสียง ก็เตรียมยาแดงเอาไว้ทากันหน้าแตกด้วยนะครับ

( อ่านมติชนรายวันวิเคราะห์ หน้า 11 โพล พชป. 250 ที่นั่ง ชัวร์หรือมั่วนิ่มประกอบ )

ปีนี้หนาวแรง หนาวจัดที่สุดในรอบ 30 ปี

หนาวอย่างนี้ อย่างหนาแค่ใหนก็แตกได้...ไม่ได้โม้...อิ อิ

อ้อ...ลองไปหาซื้ออ่านนะครับ"มติชนสุดฯ" ขึ้นปก "หน้าเหลี่ยม" มีสัมภาษณ์พิเศษ "หน้าเหลี่ยม" ให้อ่านจุใจด้วย...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03-11-2007, 22:16 โดย CanCan » บันทึกการเข้า

An.mkII
ขาประจำขั้นที่ 3
*******
ออฟไลน์ ออฟไลน์

เพศ: ชาย
กระทู้: 1,984


Out of kontrol....!!!!!


เว็บไซต์
« ตอบ #1 เมื่อ: 02-11-2007, 15:11 »

ขำ..กะหมดนิด...


อภิสิทธิ์...ผิดหวัง

     

อภิสิทธิ์...ผิดหวัง

                นับว่าผมเป็นคนแรกที่เปิดประเด็น “ไม่มีเลือกตั้ง” ในปีนี้  ปรากฏว่าโหรและหมอดูหลายสำนักก็ตามกันมา “ตายหมู่” เพราะดันมาทำนายเหมือนผม (ย้อนไปอ่านข่าวจาก น.ส.พ.คมชัดลึกได้ในเว็บนี้)  และผมอีกแหละที่ประกาศโครมๆทั้งทางโทรทัศน์และตามสื่อต่างๆมาตลอดว่านายกคนต่อไปคือ “อภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ”  เอาอีกแล้วขบวนกลองยาวแห่แบบไม่กลัวตาย  ทำไมไม่มีโหรหรือหมอดูคนไหนมองทางอื่นบ้างก็ไม่รู้  หรือว่าดวงดาวบนท้องฟ้ากำหนดให้ อภิสิทธิ์ เป็นคนเดียว  แต่จะว่าไปแล้วโหรหรือหมอดูทุกคนก็มีความเก่งความสามารถกันทุกท่านไม่แพ้กัน  เพียงแต่ไม่น่ามาตายหมู่เพราะผม  ขอให้ผมไปคนเดียวก็พอแล้ว...อย่ามารักฉันเลย...(ล้อเล่นนะครับ)

                เมื่อคืนวันที่ 25 ต.ค. 2550 ผมได้ไปร่วมงานวันเกิดของ-เสี่ยเจียง-สมศักดิ์ เตชะรัตนประเสริฐ  เจ้าพ่อแห่งวงการภาพยนตร์  พอถึงเวลาประมาณ 4 ทุ่มครึ่งผมได้ขอตัวกลับบ้านเพราะตอนเช้าผมต้องรับแขกแต่เช้า  คืนนั้นผมหลับสนิทเพราะเพลียและมึนไวน์ที่จิบเข้าไป...แปลกครับท่านผู้อ่านที่เคารพ ผมฝัน และผมคิดว่าสิ่งที่ผมฝันนั้นจะเป็นจริงซะด้วยซิครับ  ผมฝันว่าพรรคพลังประชาชนจะได้ ส.ส. จำนวนมากแทบจะเรียกได้ว่า “ถล่มทลาย” อีกแล้วครับท่าน  และพรรคพลังประชาชนสามารถจัดตั้งรัฐบาลได้ซะด้วยเอาละซี  “อภิสิทธิ์...หนาว” แล้วงานนี้ทั้งนี้คงจะเป็นเพราะ “ดาวเด่น” ที่กำลังจะเปิดตัวเร็วๆนี้(คอยดู)  ต้องขอแสดงความดีใจล่วงหน้ากับหัวหน้าพรรคนายสมัคร สุนทรเวช ที่มีบุญคว้า “ดาวเด่น” มาครองได้สำเร็จ  งานนี้พรรคอื่นๆคงสะอื้นและสะท้านทรวงเพราะบุคคลผู้นี้(ผู้เดียวไม่เกี่ยวกับผู้อื่น)  ปรากฏตัวเมื่อไหร่นักธุรกิจทั้งในและต่างประเทศคงต้องยกนิ้วให้นายสมัคร สุนทรเวช  ว่าสายตากว้างไกลกว่าพรรคอื่นๆเพราะเอา “เพชรแท้” มาให้กับประชาชนได้ชมและได้ชิม(ผลงาน)  สมกับรายการ”แดกไป-ด่าไป” จริงๆ   เอ...แต่ดวงของนายสมัครยังไม่ดีมีแผลอยู่แล้ว  ใครล่ะที่จะมาเป็น “นายก”  แต่คิดว่า “ดาวเด่น” ดวงนี้คงจะไม่รับตำแหน่งนายกแน่ๆ...อ๋อ..นึกว่าใคร...สวัสดีครับท่านนายก...........?

                พี่...พี่...ตื่นๆแขกมารอเต็มบ้านแล้ว...พี่...พี่...ตื่น (อ้าวเมียดันมาปลุก)  ไม่เป็นไรเดี๋ยวคืนนี้ผมจะนอนฝันใหม่แล้วจะมาเล่า...ทำนายฝัน...ให้ท่านฟัง...ขอตัวก่อนนะครับ

                ป.ล. อ่านแล้วอย่าเครียดยังมีต่ออีก ทำใจดีๆไว้หายใจลึกๆครับ / ดีครับดี

หมอนิด (กิจจา ทวีกุลกิจ)

29 ตุลาคม 2550

บันทึกการเข้า
Can ไทเมือง
ขาประจำขั้นที่ 3
*******
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 13,486



เว็บไซต์
« ตอบ #2 เมื่อ: 03-11-2007, 00:16 »

หมอนิด ที่สวมชุดขาว ใช้เทพทำนายใช่มั๊ยครับ..อิ อิ ก็พอฟังได้อยู่

แต่ที่แกเขียนมันมองไม่ออกว่า อะไรคือเซอร์ไพรซ์

แม้ "บิ๊กบัง" ไม่ลง ปาร์ตี้ลิสต์ แต่เข้าใจว่า "ต่อสาย" เป็น รมต. กลาโหมและรองนายกไว้แล้ว ฮ่า ฮ่า

เมื่อเช้าดูรายการข่าวเช้าของกฤษณะช่อง 3 บิ๊กบังบอกว่ายังไม่แน่ เวลาเปลี่ยนใจคนก็เปลี่ยน

ตอนนี้ยังไม่คิดสมัคร แต่ไม่แน่...กฤษณะบอกว่าก่อนออกจากบ้าน เกษะโกมล มีคนนำจดหมายน้อยมาบอกว่า

"พลเอกสนธิ" จะลงปาร์ตี้ลิสต์เขต 6 กทม.-นนทบุรี-สมุทรปราการ ในนามพรรค "เพื่อแผ่นดิน"

เอาไว้อีก 4-5 วัน รู้กันน่ะ


« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03-11-2007, 07:30 โดย CanCan » บันทึกการเข้า

Can ไทเมือง
ขาประจำขั้นที่ 3
*******
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 13,486



เว็บไซต์
« ตอบ #3 เมื่อ: 06-11-2007, 11:22 »

เปิดโผบัญชีรายชื่อผู้สมัคร ส.ส.แบบสัดส่วน จาก 4 พรรคใหญ่
(ข้อมูล : จาก น.ส.พ. มติชนรายวัน)

คณะกรรมการการเลือกตั้ง (กกต.) แบ่งส.ส.แบบสัดส่วน 8 กลุ่ม (8โซน)

กลุ่มที่ 1 : แม่ฮ่องสอน เชียงใหม่ เชียงราย พะเยา น่าน แพร่ ลำปาง ลำพูน สุโขทัย ตาก กำแพงเพชร
กลุ่มที่ 2 : อุตรดิตถ์ พิษณุโลก พิจิตร นครสวรรค์ อุทัยธานี ลพบุรี เพชรบูรณ์ ชัยภูมิ ขอนแก่น
กลุ่มที่ 3 : อำนาจเจริญ มุกดาหาร นครพนม สกลนคร กาฬสินธุ์ มหาสารคาม หนองคาย อุดรธานี หนองบัวลำภู เลย
กลุ่มที่ 4 : บุรีรัมย์ สุรินทร์ ศรีสะเกษ อุบลราชธานี ยโสธร ร้อยเอ็ด
กลุ่มที่ 5 : สระแก้ว นครราชสีมา ปทุมธานี นครนายก ปราจีนบุรี ฉะเชิงเทรา ชลบุรี ระยอง จันทบุรี ตราด
กลุ่มที่ 6 : กรุงเทพมหานคร นนทบุรี สมุทรปราการ
กลุ่มที่ 7 : ระนอง ชุมพร ประจวบคีรีขันธ์ เพชรบุรี ราชบุรี สมุทรสงคราม สมุทรสาคร นครปฐม กาญจนบุรี สุพรรณบุรี ชัยนาท สิงห์บุรี อ่างทอง อยุธยา สระบุรี
กลุ่มที่ 8 : สุราษฎร์ธานี พังงา ภูเก็ต กระบี่ นครศรีธรรมราช ตรัง พัทลุง สตูล สงขลา ปัตตานี ยะลา นราธิวาส


พรรคประชาธิปัตย์
กลุ่มที่ 1 แม่ฮ่องสอน เชียงใหม่ เชียงราย พะเยา น่าน แพร่ ลำปาง ลำพูน สุโขทัย ตาก กำแพงเพชร
1.นายเทอดพงษ์ ไชยนันทน์
2.นายสามารถ ราชพลสิทธิ์
3.นายราชันย์ วีระพันธุ์
4.นายสุรสิทธิ์ ตรีทอง

กลุ่มที่ 2 อุตรดิตถ์ พิษณุโลก พิจิตร นครสวรรค์ อุทัยธานี ลพบุรี เพชรบูรณ์ ชัยภูมิ ขอนแก่น
1.นายไพทูรย์ แก้วทอง
2.พญ.มาลินี สุขเวชชวรกิจ
3.นายพุฒิพงษ์ สงวนวงศ์ชัย
4.นายสัญชัย อินทรสูตร
5.พล.อ.ณรงค์ มหาคุณ
6.นายสุรศักดิ์ ศรีแสงเอก
7.นายประดิษฐ์ ทับทิมดี
8.พ.ต.อ.ทรงภูมิ แจ้งเร็ว
9.พ.ต.ท.วิชิต ศรีไชยวาน
10.นายชูชาติ ชาญประสิทธิผล

กลุ่มที่ 3 อำนาจเจริญ มุกดาหาร นครพนม สกลนคร กาฬสินธุ์ มหาสารคาม หนองคาย อุดรธานี หนองบัวลำภู เลย
1.นายสุทัศน์ เงินหมื่น
2.นางรัชดาภรณ์ แก้วสนิท
3.นางเตือนใจ นุอุปละ
4.นายวัชรินทร์ เกตะวันดี
5.นพ.ประสาท ผิวเรืองนนท์
6.นายมนตรี ทับขวา

กลุ่มที่ 4 บุรีรัมย์ สุรินทร์ ศรีสะเกษ อุบลราชธานี ยโสธร ร้อยเอ็ด
1.นายวิฑูรย์ นามบุตร
2.นายดนัย นพสุวรรณวงศ์
3.นางจันทร์เพ็ญ สายปิน
4.นายประสงค์ สุภาลัย
5.นางจันทรพร ขันโมลี
6.นางพิมพร สุนทรา
7.นางพิศมัย จึงจิตรักษ์
8.นายศรีเมือง วัฒนาชีพ
9.น.ส.อภิรดี สุพรรณฝ่าย
10.นางรัตนากร ขันอาสา

กลุ่มที่ 5 สระแก้ว นครราชสีมา ปทุมธานี นครนายก ปราจีนบุรี ฉะเชิงเทรา ชลบุรี ระยอง จันทบุรี ตราด
1.นายไกรศักดิ์ ชุณหะวัณ
2.นายสมเกียรติ พงษ์ไพบูลย์
3.พ.อ.วินัย สมพงษ์
4.นายธงชัย อนันตกุล

กลุ่มที่ 6 กรุงเทพมหานคร นนทบุรี สมุทรปราการ
1.นายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ
2.นายเจริญ คันธวงศ์
3.ม.ร.ว.สุขุมพันธุ์ บริพัตร
4.ผศ.ดร.ผุสดี ตามไท
5.นายประกอบ จิรกิตติ
6.นพ.บูรณัชย์ สมุทรักษ์
7.นางอานิก อัมระนันทน์
8.นายประกอบ สังข์โต
9.นายอิสรา สุนทรวัฒน์
10.นายชีวเวช เวชชาชีวะ

กลุ่มที่ 7 ระนอง ชุมพร ประจวบคีรีขันธ์ เพชรบุรี ราชบุรี สมุทรสงคราม สมุทรสาคร
นครปฐม กาญจนบุรี สุพรรณบุรี ชัยนาท สิงห์บุรี อ่างทอง อยุธยา สระบุรี
1.พล.ต.มนูญกฤต รูปขจร
2.นายนิพนธ์ วิสิษฐยุทธศาสตร์
3.นายสุวโรช พะลัง
4.นายอรรถพร พลบุตร
5.นายปัญญวัฒน์ (ประสาน) บุญมี
6.น.ส.น้ำผึ้ง (วัดสว่าง) สุขเสอี่ยม
7.นายประจักษ์ชัย ณ สงขลา
8.นายทวีศักดิ์ วิศิษฎางกูร
9.นายธวัช มนูธรรมธร
10.นายธีรยุทธ ชูแสง

กลุ่มที่ 8  สุราษฎร์ธานี พังงา ภูเก็ต กระบี่ นครศรีธรรมราช ตรัง พัทลุง สตูล สงขลา ปัตตานี ยะลา นราธิวาส
1.นายชวน หลีกภัย
2.นายบัญญัติ บรรทัดฐาน
3.นายไตรรงค์ สุวรรณคีรี
4.นายจุรินทร์ ลักษณวิศิษฏ์
5.นายชำนิ ศักดิเศรษฐ์
6.นายนิพนธ์ บุญญามณี
7.นายพีรยศ ราฮิมมูลา
8.น.ส.เฉลิมลักษณ์ เก็บทรัพย์
9.นายโกเมศ ขวัญเมือง
10.นายภูเบศ จันทนิมิ


พลังประชาชน
กลุ่มที่ 1 แม่ฮ่องสอน เชียงใหม่ เชียงราย พะเยา น่าน แพร่ ลำปาง ลำพูน สุโขทัย ตาก กำแพงเพชร
1.นายสมพงษ์ อมรวิวัฒน์ รองหัวหน้าพรรคพลังประชาชน (พปช.)
2.นายยงยุทธ ติยะไพรัช รองหัวหน้าพรรค พปช.
3.นายสัมพันธ์ เลิศนุวัฒน์ รองหัวหน้าพรรค พปช.
4.พ.ต.ท.กานต์ เทียนแก้ว รองหัวหน้าพรรค พปช.

กลุ่มที่ 2 อุตรดิตถ์ พิษณุโลก พิจิตร นครสวรรค์ อุทัยธานี ลพบุรี เพชรบูรณ์ ชัยภูมิ ขอนแก่น
1.นางพรเพ็ญ บุญสิริวัฒนกุล
2.นางปานทิพย์ คนสมบูรณ์ ภรรยานายสุวิทย์ คนสมบูรณ์ อดีต ส.ส.เลย
3.นายทองปักษ์ เพียงเกษ บิดานายอดิศร เพียงเกษ
4.นายสุรชัย เบ้าจรรยา อดีต ส.ส.บัญชีรายชื่อ ไทยรักไทย
5.นายชูศักดิ์ ศิรินิล รองเลขาธิการ พปช.

กลุ่มที่ 3 อำนาจเจริญ มุกดาหาร นครพนม สกลนคร กาฬสินธุ์ มหาสารคาม หนองคาย อุดรธานี หนองบัวลำภู เลย
1.นายสุขุมพงศ์ โง่นคำ รองเลขาธิการ พปช.
2.นายธนเทพ ทิมสุวรรณ อดีต ส.ส.เลย ไทยรักไทย
3.นพ.ประสงค์ บูรณ์พงศ์ รองหัวหน้า พปช.
4.นายศรีเมือง เจริญศิริ อดีต ส.ว.มหาสารคาม
5.นายประยุทธ์ ศิริพานิชย์ อดีต ส.ส.มหาสารคาม พรรคชาติไทย
6.พ.อ.สมคิด ศรีสังคม อดีต ส.ว.อุดรธานี
7.นายสุพร ศุภสร อดีต ส.ว.ขอนแก่น
8.นายคำพัน ป้องปาน อดีต ส.ว.อุดรธานี 
9.นายวิบูลย์ แช่มชื่น อดีต ส.ว.กาฬสินธุ์

กลุ่มที่ 4 บุรีรัมย์ สุรินทร์ ศรีสะเกษ อุบลราชธานี ยโสธร ร้อยเอ็ด
1.นายชัย ชิดชอบ บิดานายเนวิน ชิดชอบ
2.นายรุ่งโรจน์ ทองศรี พี่ชายนายทรงศักดิ์ ทองศรี ประธานภาคอีสาน
3.นายมังกร ยนต์ตระกูล อดีต ส.ส.ร้อยเอ็ด พรรคไทยรักไทย

กลุ่มที่ 5 สระแก้ว นครราชสีมา ปทุมธานี นครนายก ปราจีนบุรี ฉะเชิงเทรา ชลบุรี ระยอง จันทบุรี ตราด
1.นายวัฒนา เมืองสุข อดีต รมว.พัฒนาสังคมและความมั่นคงของมนุษย์
2.นายนพดล ปัทมะ รองเลขาธิการพรรคพลังประชาชน
3.นายอนันต์ ฉายแสง บิดานายจาตุรนต์ ฉายแสง
4.นายอัสนี เชิดชัย ลูกชายนางสุจินดา เชิดชัย เจ้าของกิจการเดินรถ
5.นายประเกียรติ นาสิมมา อดีต ส.ว.ร้อยเอ็ด

กลุ่มที่ 6 กรุงเทพมหานคร นนทบุรี สมุทรปราการ
1.นายสมัคร สุนทรเวช หัวหน้า พปช.
2.นพ.สุรพงษ์ สืบวงศ์ลี เลขาธิการ พปช.
3.พล.อ.เรืองโรจน์ มหาศรานนท์ รองหัวหน้า พปช.
4.นายมิ่งขวัญ แสงสุวรรณ ทีมเศรษฐกิจ พปช.
5.นายคณวัฒน์ วศินสังวร คณะทำงานศูนย์อำนวยการเลือกตั้งพรรค
6.นายปลอดประสพ สุรัสวดี กรรมการอำนวยการเลือกตั้ง พปช.
7.ร.ต.อ.เฉลิม อยู่บำรุง

กลุ่มที่ 7 ระนอง ชุมพร ประจวบคีรีขันธ์ เพชรบุรี ราชบุรี สมุทรสงคราม สมุทรสาคร
 นครปฐม กาญจนบุรี สุพรรณบุรี ชัยนาท สิงห์บุรี อ่างทอง อยุธยา สระบุรี

1.พล.ต.ศรชัย มนตริวัต อดีต ส.ส.กาญจนบุรี พรรคไทยรักไทย
2.นายไชยา สะสมทรัพย์ กรรมการบริหาร พปช.
3.พล.ท.ปราโมทย์ อนันตธีระ กรรมการอำนวยการเลือกตั้ง พปช.

กลุ่มที่ 8 สุราษฎร์ธานี พังงา ภูเก็ต กระบี่ นครศรีธรรมราช ตรัง พัทลุง สตูล สงขลา ปัตตานี ยะลา นราธิวาส
1.นายยืนหยัด ใจสมุทร ประธานคณะกรรมการประสานงานภาคใต้ พปช.
2.นายอารีเพ็ญ อุตรสินธุ์ แกนนำกลุ่มวาดะห์
3.นายบุญญา หลีเหลด อดีต ส.ส.สงขลา
4.นายศุภชัย ใจสมุทร รองโฆษก พปช.
5.นายณัฐวุฒิ ใสยเกื้อ
6.นายจตุพร พรหมพันธุ์ แกนนำกลุ่มแนวร่วมประชาธิปไตยขับไล่เผด็จการ


พรรคมัชฌิมาธิปไตย
กลุ่มที่ 1 แม่ฮ่องสอน เชียงใหม่ เชียงราย พะเยา น่าน แพร่ ลำปาง ลำพูน สุโขทัย ตาก กำแพงเพชร
1.นางอนงค์วรรณ เทพสุทิน
2.พล.ต.ต.อำพล งามจิตร
3.นายพิพัฒน์ พรมวราภรณ์
4.นายผดุงศักดิ์ พื้นแสง
5.นายนเรศ ธำรงค์ทิพยกุล
6.นายประสาสน์ชัย คงอรุณ
7.ดร.ธีระ เจียบุญหยก
8.นายนฤพนธ์ งามชัยชูสิทธิ์
9.น.ส.นงคราญ ตะมะ
10.นายสง่า เจียรัตนะสวัสดิ์

กลุ่มที่ 2 อุตรดิตถ์ พิษณุโลก พิจิตร นครสวรรค์ อุทัยธานี ลพบุรี เพชรบูรณ์ ชัยภูมิ ขอนแก่น
1.พ.ต.ท.บรรยิน ตั้งภาภรณ์
2.นายสุรินทร์ ฐิติบุญญา
3.ดร.สุวิช ชมพูนุทจินดา
4.นายเกษม ชัยสิทธิ์
5.พ.อ.ดร.สีหเดช เกตุทอง
6.พ.ต.อ.สุเทพ สัตถาผล
7.นายชัยพร ยิ้มแช่ม
8.นายสมภพ อินทรกรอุดม
9.นางพยงค์ ศรีภา
10.นายสมศักดิ์ เกษไชย

กลุ่มที่ 3อำนาจเจริญ มุกดาหาร นครพนม สกลนคร กาฬสินธุ์ มหาสารคาม หนองคาย อุดรธานี หนองบัวลำภู เลย
1.นางมาลีรัตน์ แก้วก่า
2.นพ.สวัสดิ์ ทรัพย์เจริญ
3.นายมงคล ศิโรรัตนรังษี
4.นายเสน่ห์ วิชัยวงศ์
5.นายสุรพงษ์ วงศ์อารี
6.นายคำจันทร์ จันทร์จำปา
7.นายสุวิทย์ งอกศรี
8.นายจิรวัฒน์ ตุลาพัฒน์
9.นายยุทธการ นาผล
10.นายภัทรมงคล อภิรัฐพงษ์

กลุ่มที่ 4บุรีรัมย์ สุรินทร์ ศรีสะเกษ อุบลราชธานี ยโสธร ร้อยเอ็ด
1.นายการุณ ใสงาม
2.ดร.วีรศักดิ์ จินารัตน์
3.นายวิชัย แข่งขัน
4.นายสมใจ ทองบุราณ
5.นายเสกสรรค์ นิสัยกล้า
6.นายทองสุข พูลสุข
7.นายเทอดสิทธิ์ อุตส่าห์
8.นายสถิต คำมะสอน
9.ดร.อุทัย ภิรมย์รื่น
10.ดร.นิพนธ์ ทาบุราญ

กลุ่มที่ 5 สระแก้ว นครราชสีมา ปทุมธานี นครนายก ปราจีนบุรี ฉะเชิงเทรา ชลบุรี ระยอง จันทบุรี ตราด
1.ดร.ประมวล เลี่ยวไพรัตน์
2.นางกนกวรรณ วิลาวัลย์
3.นางพัชณี การุณ
4.นายกำพล ภู่มณี
5.ดร.บุญเลิศ ไพรินทร์
6.นายธนกร สมานกูลทอง
7.นายธนะพล รังสิมานุรักษ์
8.ดร.พิสิฐ ศิริรักษ์
9.นายณัทชพงษ์ เลาวัลย์ศิริ
10.ดร.ศรีสุดา เลิศยิ่งเจริญชัย

กลุ่มที่ 6 กรุงเทพมหานคร นนทบุรี สมุทรปราการ
1.นายประชัย เลี่ยวไพรัตน์
2.นายอัมรินทร์ คอมันตร์
3.นพ.ธีรยุทธ์ นิ่มสกุล
4.นายเกษมสุข ทรงวัชราภรณ์
5.ดร.ณรงค์ พิริยะเอนก
6.นายดิษฐ์อัชพณ สูตรสุคนธ์
7.นายมนัส สุขสมาน
8.นายดามพ์ เผด็จดัสกร
9.นายธีรัจชัย พันธุมาศ
10.ดร.วิษณุ พะลายานนท์

กลุ่มที่ 7 ระนอง ชุมพร ประจวบคีรีขันธ์ เพชรบุรี ราชบุรี สมุทรสงคราม สมุทรสาคร
นครปฐม กาญจนบุรี สุพรรณบุรี ชัยนาท สิงห์บุรี อ่างทอง อยุธยา สระบุรี

1.พล.ท.ชนินทร์ มหาตมัน
2.นายประโภชฌ์ สภาวสุ
3.นายปกรณ์ ชิตตนันท์
4.นายนาวิน ขันธหิรัญ
5.นายดำรง ม่วงงาม
6.นายสุรพล ลิขิตปัญญวัฒน์
7.นายมานัส ธีระศิลป์
8.นายทนงศักดิ์ งามการะ
9.นายวันเฉลิม แสงสว่าง

กลุ่มที่ 8 สุราษฎร์ธานี พังงา ภูเก็ต กระบี่ นครศรีธรรมราช ตรัง พัทลุง สตูล สงขลา ปัตตานี ยะลา นราธิวาส
1.นายไพศาล แก้วประสม
2.นายสถิตย์ แสงศรี
3.นายมณฑล ชาติสุวรรณ
4.นายนาวี พรหมทรัพย์
5.รศ.ชิต ปุริโสดม
6.ดร.ยงยุทธ์ พฤกษชาติ
7. พล.ท.พินิจ อนุกูล
8.นายเกียรติก้อง ทองตัน
9.นายวัชรา วิเชียรรัตน์
10.นายศิระ อนุจร


พรรคชาติไทย
กลุ่มที่ 1 แม่ฮ่องสอน เชียงใหม่ เชียงราย พะเยา น่าน แพร่ ลำปาง ลำพูน สุโขทัย ตาก กำแพงเพชร
1.นายประพัฒน์ ปัญญาชาติรักษ์

กลุ่มที่ 2 อุตรดิตถ์ พิษณุโลก พิจิตร นครสวรรค์ อุทัยธานี ลพบุรี เพชรบูรณ์ ชัยภูมิ ขอนแก่น
1.นายอัศวิน วิภูศิริ

กลุ่มที่ 3 อำนาจเจริญ มุกดาหาร นครพนม สกลนคร กาฬสินธุ์ มหาสารคาม หนองคาย อุดรธานี หนองบัวลำภู เลย
1.นายอวยชัย วะทา 

กลุ่มที่ 4 บุรีรัมย์ สุรินทร์ ศรีสะเกษ อุบลราชธานี ยโสธร ร้อยเอ็ด
1.นายวีระศักดิ์ โควสุรัตน์ 

กลุ่มที่ 5 สระแก้ว นครราชสีมา ปทุมธานี นครนายก ปราจีนบุรี ฉะเชิงเทรา ชลบุรี ระยอง จันทบุรี ตราด
1.นายอรรคพล สรสุชาติ

กลุ่มที่ 6 กรุงเทพมหานคร นนทบุรี สมุทรปราการ
1.พล.อ.ยุทธศักดิ์ ศศิประภา
2.นายกร ทัพพะรังสี 

กลุ่มที่ 7 ระนอง ชุมพร ประจวบคีรีขันธ์ เพชรบุรี ราชบุรี สมุทรสงคราม สมุทรสาคร
 นครปฐม กาญจนบุรี สุพรรณบุรี ชัยนาท สิงห์บุรี อ่างทอง อยุธยา สระบุรี

1.น.ส.กัญจนา ศิลปอาชา
2.นายประภัตร โพธสุธน
3.นายจองชัย เที่ยงธรรม

กลุ่มที่ 8 สุราษฎร์ธานี พังงา ภูเก็ต กระบี่ นครศรีธรรมราช ตรัง พัทลุง สตูล สงขลา ปัตตานี ยะลา นราธิวาส
1.นายนิกร จำนง
2.นายมูฮัมหมัดซุลฮันลา มะทา


หมายเหตุ : รายชื่อเป็นการสืบข่าวของมติชน รายชื่อจริงต้องรอวันสมัคร
ที่สำคัญได้ยินจาก กกต.ว่า หากส่งเขตใด ต้องส่งให้ครบ 10 คน
แต่ไม่จำเป็นต้องครบทั้ง 8 เขต ( เพราะเกรงว่าตอนคิดเปอร์เซ็นต์ในเขตจะเกิดปัญหา )
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06-11-2007, 11:41 โดย CanCan » บันทึกการเข้า

Can ไทเมือง
ขาประจำขั้นที่ 3
*******
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 13,486



เว็บไซต์
« ตอบ #4 เมื่อ: 06-11-2007, 12:17 »

ฟังกาแฟดำ วิเคราะห์ ตามตัวเลขไทยรัฐ วันนี้

http://www.oknation.net/blog/black/2007/11/06/entry-1

ค่อนข้างว่าหวยจะออกมาทาง ปชป. มากกว่า เพราะ พลังประชาชนถูกโดดเดี่ยว เป็นแม่สายบัว 250 อิ อิ

บันทึกการเข้า

ริวเซย์
ขาประจำขั้นที่ 3
*******
ออฟไลน์ ออฟไลน์

เพศ: ชาย
กระทู้: 4,637


Worrior in The Blue Armor


เว็บไซต์
« ตอบ #5 เมื่อ: 06-11-2007, 12:45 »

เลือกตั้งที่จะถึงนี้ กาพรรคปชป. โลด ^^
บันทึกการเข้า

ถ้ามีแฟนแบบนี้เอาไหมครับ^^


หน้า: [1]
    กระโดดไป: